Menene Kayayyakin Kofin Ruwa Na Waje Wanda Yafi Lafiya?

Ruwa shi ne tushen lafiyar ɗan adam, kuma ba za a iya faɗi mahimmancinsa ba.Amma kofuna da muke amfani da su wajen shan ruwa su ma wani bangare ne mai matukar muhimmanci amma galibi ba a kula da su.

Wane irin kofi kuke amfani da shi?lafiya?

1. Gilashi

Yawancin lokaci ana yin shi da ɗanyen kayan marmari mai girman gilashin borosilicate bayan an harba shi a yanayin zafi sama da digiri 600.Ba ya ƙunshi sinadarai na halitta yayin aikin harbe-harbe, wanda ke da lafiya kuma yana da alaƙa da muhalli, kuma ya shahara sosai.

Kofin gilashin na iya ɗaukar ruwan zafi, shayi, carbonic acid, acid ɗin 'ya'yan itace da sauran abubuwan sha tare da babban zafin jiki na digiri 100.Idan ka zaɓi gilashin biyu, zaka iya hana zafi hannun.

Kayayyaki (2)

2. Kofin thermos

Yawancin su an yi su ne da bakin karfe 304&316, wanda kayayyakin gami ne kuma ana amfani da su a kofuna na waje.

Kayayyaki (4)

3. Kofin filastik

Babu laifi a yi amfani da kofuna na roba wajen shan ruwan sanyi ko abin sha mai sanyi, amma idan aka rike ruwan zafi mutane za su rika gunaguni a cikin zukatansu.A haƙiƙa, kofuna na ruwa da aka yi da robobin kayan abinci waɗanda suka dace da ƙa'idodin ƙasa na iya ɗaukar ruwan zafi.

AS abu: mallakar robobin injiniya ne

Kayan TRITAN: Shine kayan da aka keɓe don samfuran jarirai a Turai da Amurka, kuma baya ɗauke da bisphenols

Ana iya cika kayan PP da ruwan zafi ba tare da bisphenol A ba

Kayayyaki (3)

4: Adadin cancantar samfur na kofuna na takarda da za a iya zubarwa saboda tsabta da dacewa ba za a iya yanke hukunci ba.Domin sanya kofuna su yi fari, wasu masana'antun kofin takarda suna ƙara yawan adadin abubuwan da ake amfani da su na fari, waɗanda ke da illa ga jikin ɗan adam;da kofunan takarda da za a iya zubarwa ba su dace da muhalli ba, don haka da fatan za a rage amfani da kofuna na takarda da za a iya zubarwa.

Kayayyaki (1)

Lokacin da kuka zaɓi gilashin abin sha, dole ne ku ga ko ya dace da ƙa'idodin aminci na ƙasa.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2022